Chi tiết sản phẩm

  • làm giấy kiểm định chống sét,đo đạc chống sét ,đo dạc ra giấy kiểm định chống sét

  • Mã SP: giấy kiểm dịnh chống sét
  • Giá: Liên Hệ

  • – Đo điện trở khi thi công công trình chống sét sẽ đảm bảo cho chúng ta biết được rằng hệ thống chống sét của chúng ta có hiệu quả hay không. Theo tiêu chuẩn chống sét TCVN 9385:2012

    Hiện nay một số công trình trong xây dựng bắt buộc phải có giấy đo điện trở để khi cơ quan Phòng Cháy Chữa Cháy kiểm tra không bị xử phạt theo luật PCCC . Quy định lắp đặt chống sét được quy định chi tiết tại nghị định 79/2014.
    KIỂM ĐỊNH CHỐNG SÉT
    1: Kiểm định hệ thống chống sét là gì?
    Kiểm định chống sét là thực hiện kiểm tra các hình thức nối đất, nối không và sự liền mạch của hệ thống.

    Trong quá trình kiểm tra, nếu điện trở trong khu vực đặt tiếp địa vượt sai phạm vi thì cần phải tiến hành bảo trì và khắc phục.

    Hiểu đơn giản, kiểm định chống sét là hình thức kiểm tra khả năng chịu đựng của hệ thống đối với sự an toàn của con người.
    2: Quy định kiểm lắp đặt và kiểm định chống sét
    Bộ Công an đã có những quy định được quy định tại TCVN về việc lắp đặt hệ thống chống sét và quy định bắt buộc kiểm định chống sét.

    Quy định lắp đặt chống sét được quy định chi tiết tại nghị định 79/2014.

    Tại TCVN 9385:2012 có quy định chi tiết về việc kiểm định chống sét.

    Toàn bộ hệ thống chống sét phải được người có trình độ chuyên môn kiểm tra bằng mắt trong suốt quá trình lắp đặt.

    Sau khi hoàn thành lắp đặt hệ thống và sau khi thay đổi hoặc mở rộng, để xác nhận rằng chúng được làm tuân thủ theo tiêu chuẩn này.

    3: Thới hạn kiểm đinh bao lâu ?
    Việc kiểm tra nên được tiến hành định kỳ là 12 tháng.

Theo Điều 8 và Điều 9 của Nghị định số 35/2003/NĐ-CP ngày 04/4/2003 của Chính phủ Quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Phòng cháy và chữa cháy, các cơ sở có nguy hiểm về cháy, nổ như: nhà máy, xí nghiệp, kho tàng, trụ sở làm việc, bệnh viện, trường học, rạp hát, khách sạn, chợ, trung tâm thương mại, doanh trại lực lượng vũ trang và các công trình khác phải thực hiện các quy định về phòng cháy chữa cháy, trong đó có việc yêu cầu hệ thống chống sét phải bảo đảm an toàn về phòng cháy và chữa cháy, định kỳ đo kiểm.

Mặt khác, theo Điều 13 của Nghị định số 52/2012/NĐ-CP ngày 14/6/2012 của Chính phủ Quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực phòng cháy và chữa cháy, cơ sở có hành vi vi phạm không thực hiện việc đo kiểm hệ thống chống sét hoặc hệ thống chống sét không đảm bảo yêu cầu chống sét sẽ bị xử phạt vi phạm hành chính dưới hình thức phạt tiền và các hình thức xử phạt bổ sung khác.

 

Sản phẩm cùng loại